คนอื่น

คนอื่น

ผู้เยี่ยมชม

different@gmail.com

สิ่งที่เราไม่รู้นั้น (110 อ่าน)

31 ส.ค. 2565 07:14

สิ่งที่เราไม่รู้นั้นใช่ว่าคนอื่นจะไม่รู้เสมอไปการยอมรับฟังและทำความเข้าใจถือว่าเป็นเรื่องที่สำคัญและเป็นเรื่องที่ควรจะทำเป็นอย่างมากชีวิตของผมเจอคนมากมายนะครับที่พวกเขานั้นไม่ได้รู้สิ่งต่างๆอย่างถูกต้องและทองแท้แต่ก็ไม่ยอมที่จะยอมรับและเปลี่ยนแปลงหรือรับฟังผู้คนอื่นหรือว่าบุคคลอื่นเลยแม้แต่น้อยมันเป็นเรื่องน่าแปลกและน่าเศร้าเมื่อคนเรานั้นมีอคติหรือว่าวิธีคิดที่แตกต่างกันมันก็เป็นเรื่องที่เราก็ช่วยไม่ได้แต่การที่ไม่ยอมรับฟังผู้อื่นเลยมันก็ไม่ใช่เรื่องที่ดีเห็นคนมากมายในชีวิตของผมที่พวกเขานั้นคิดว่าตัวเองเป็นจุดศูนย์กลางของทุกสิ่งและรับรู้ทุกสิ่งมันเป็นเรื่องที่น่าแปลกนะครับที่มันจะคิดแบบนั้นผมก็คงไม่มีคำพูดไม่ได้ไปอธิบายhttps://www.star99v1.com/เกมมือถือ/brand/hbnถึงสิ่งเหล่านี้ได้อย่างแน่นอนรายการที่เรารับรู้และทำความเข้าใจสิ่งใหม่ๆสิ่งที่แตกต่างกันออกไปมันจะช่วยให้เราได้เข้าใจอย่างแน่นอน

42.0.30.151

คนอื่น

คนอื่น

ผู้เยี่ยมชม

different@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image